- ใหม่


Seal4Go.Com One Stop Sealing Solution
Seal4Go.Com One Stop Sealing Solution
(฿850.00 per unit)
ตลับลูกปืน BCA (NTN) 216 เป็นลูกปืนเม็ดกลมร่องลึก (Deep Groove Ball Bearing) รุ่นรหัสเก่าในตระกูลอุตสาหกรรมของ BCA Bearings ซึ่งปัจจุบันอยู่ภายใต้ NTN ในหลายตลาด ลูกปืนรหัส 216 มักเทียบกับขนาดมาตรฐาน 6216 Series ใช้ในงานที่ต้องการ รับแรงดี หมุนลื่น และใช้งานต่อเนื่องในเครื่องจักรขนาดกลางถึงใหญ่
นิยมใช้กับมอเตอร์ไฟฟ้า ปั๊มน้ำ Conveyor เกียร์บ็อกซ์ พัดลมอุตสาหกรรม และงานเครื่องจักรทั่วไป
หมายเหตุ: รหัสเก่า BCA บางล็อตอาจมีระบบรหัสต่างจาก ISO ปัจจุบัน จึงควรวัดขนาดจริงก่อนสั่งแทน
| รายการ | ข้อมูล |
|---|---|
| รุ่น | 216 |
| แบรนด์ | BCA / NTN |
| ประเภท | ลูกปืนเม็ดกลมร่องลึก |
| ซีรีส์เทียบเคียง | 6216 |
| ขนาดรูใน (ID) | 80 mm |
| ขนาดวงนอก (OD) | 140 mm |
| ความหนา | 26 mm |
| จำนวนแถว | 1 แถว |
| ลักษณะ | Open Type |
| Cage | เหล็ก |
ขนาด 80 x 140 x 26 mm เป็นมาตรฐานของตระกูล 6216
พบได้ในเครื่องจักรหลายประเภท
เหมาะกับโหลดรัศมีระดับกลางถึงสูง
เหมาะกับมอเตอร์และระบบส่งกำลัง
สามารถเทียบกับตระกูล 6216
NTN เป็นผู้ผลิตลูกปืนชั้นนำระดับโลก
แนะนำตรวจสอบขนาดจริงก่อนเปลี่ยนทุกครั้ง
ข้อมูลสินค้า
เอกสารอ้างอิงเฉพาะ
No customer reviews for the moment.